Академический Документы
Профессиональный Документы
Культура Документы
DAILY LESSON
Guro Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)
LOG
(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa / Oras Markahan Unang Markahan Ikalawang Linggo
Pagtuturo)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon
Pangnilalaman para sa ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
Pagkatuto 1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari
Isulat ang code ng 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
bawat kasanayan 1.3. paggamit ng impormasyon Code: EsP6PKP-Ia-i-37
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag-
aralin at/o pagsisimula aaral at itala ang bilang aaral at itala ang aaral at itala ang aaral at itala ang aaral at itala ang
ng bagong aralin ng mga pumasok at bilang ng mga bilang ng mga bilang ng mga bilang ng mga
lumiban pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban.
Gumamit ng action Magkaroon nang Magkaroon nang Magkaroon nang Magkaroon nang
song bilang pagganyak maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa
ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang
Magkaroon ng araw. araw. araw. araw.
pagbabalikaral sa
natutunan ng mga
mag-aaral sa
nakaraang aralin
(Aralin 1). Sumangguni
sa EsP DLP,
Unang Markahan,
Ikalawang Linggo -
Aralin 2, pahina 2
B. Paghahabi sa layunin ng Sumangguni sa EsP
aralin DLP,
Unang Markahan,
Ikalawang Linggo -
Aralin 2, pahina 2
C. Pag-uugnay ng mga Ipaanalisa ang mga
halimbawa sa bagong larawan
aralin (Picture Analysis) na
nakatala sa pahina 2
ng EsP DLP, Unang
Markahan, Ikalawang
Linggo - Aralin 2 at
gamitin ang patnubay
na mga tanong para sa
talakayan
D. Pagtalakay ng bagong Ipagawa ang
konsepto at paglalahad Pangkatang
ng Gawain na makikita sa
bagong kasanayan #1 EsP DLP, Unang
Markahan, Ikalawang
Linggo - Aralin 2,
pahina 23, at ipasagot
ang tanong sa pahina
4.
E. Pagtalakay ng bagong Ipapanood ang
konsepto at paglalahad mungkahing video
ng bagong kasanayan clip/s na nakasaad sa
#2 pahina 4 ng EsP DLP,
Unang
Markahan, Ikalawang
Linggo - Aralin 2.
Tandaan:
Maaari ding gumamit
ng ibang video clip/s
na may kahalintulad
na paksa.
F. Paglinang sa Ipagawa ang
Kabihasaan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative (paglikha ng ibat
Assessment) ibang uri ng awit) na
makikita sa EsP DLP,
Unang Markahan,
Ikalawang Linggo -
Aralin 2, pahina 4.
Magkaroon ng
pagpoproseso ng
karanasan sa
pamamagitan ng
pagsagot sa tanong
na: Paano mo
maisasabuhay ang
pagmamahal sa
katotohanan sa kabila
ng mga tukso?
G. Paglalapat ng aralin sa Pasagutan ang
pang-araw-araw na pagtataya/ maikling
buhay pagsusulit na makikita
sa EsP DLP, Unang
Markahan,
Ikalawang Linggo -
Aralin 2, pahina 4-5.
H. Paglalahat ng Aralin Magkaroon ng malalim
na talakayan sa mga
naging kasagutan ng
mga magaaral sa
pagtataya, lalo na sa
mga maling sitwasyon
na nakasulat at kung
paano nila ito itinama.
Itanong:
Bilang isang bata, ano
ang iyong pagkaunawa
sa pagmamahal sa
katotohanan? Paano
mo ito maipapakita sa
anumang sitwasyon o
pagsubok na iyong
mararanasan?
Magbigay ng mas
malawak na
impormasyon tungkol
pagpapahalagang
pagmamahal sa
katotohanan
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ang aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?