Вы находитесь на странице: 1из 20

School: TAPIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-C

GRADES 1 to 12 Teacher: RUBILYN M. LUMBRES Learning Area: ENGLISH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 11)/6:00-6:50 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. OBJECTIVES HOLIDAY – EID’L ADHA 1ST PERIODICAL TEST 1ST PERIODICAL TEST Observe politeness Show tactfulness when
communicating with each
other’s

A. Content Standards
B. Performance Standards
C. Learning EN5 – Ij-16, EN5A.- Ij-17,
Competencies/Objectives
Write for the LC code for each
Observing Politeness Showing tactfulness when
communicating with each
II. CONTENT
other’s

III. LEARNING RESOURCES


A. References
1. Teacher’s Guide pages Quarter 1 Week 10 pp. Quarter 1 Week 10 pp.
2. Learner’s Materials pages Quarter 1 Week 10 pp. Quarter 1 Week 10 pp.
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR) portal
B. Other Learning Resources http://www.wikihow.com/
Be-Tactful,
http://www.quizony.com/h
ow-tactful-are-
you/29.html#ixzz49Hrrw4iY
IV. PROCEDURES
A. Review previous lesson or Review reading grade level text with Review observing
presenting the new lesson 118 words correct per minute politeness at all times
B. Establishing a purpose for the News for the day: ask volunteers to What come first to your
lesson share the thing/events they saw as mind when you read this
they were on their way to school. quotes or messages?
Read the sentence below the ” Think before you speak”.
pictures. What good character traits
shown in the illustration.
C. Presenting What are the standard in Silent
examples/instances of the new reading
lesson Read the selection carefully and be
able to find out the moral lesson of
the story. Refer to LM. Fox and the
Rabbit

D. Discussing new concepts and Show different act of politeness. ( 4


practicing new skills #1 pictures one word)

E. Discussing new concepts and Let the class make a simulation or act
practicing new skills #2 the pictures showing politeness

F. Developing mastery Group I – Role playing that observe


politeness
Group 2- Slogan of Politeness
Group 3- Make a short story that
observe politeness
Group 4- Poster making with the
theme: Politeness is the Flower of
Humanity

G. Finding practical applications Let the pupils learn by heart the


of concepts and skills in daily different expression of politeness;
living ~What should you say if you
walk in front of someone? You
say___( “Excuse me”)
~Moving over so someone
can sit down is called? ------
(“Sharing”)
~When you ask for
something you
say…..(”Please”)
~When you receive
something you say….(”Thank You”)

H. Making generalizations and a. Refer to LM, Remember.


abstractions about the lesson
I. Evaluating learning Are you polite? Read and choose the
letter of the correct answer. Refer to
Lm Read and Learn
J. Additional activities for Refer to Lm Learn Some More
application or remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation.
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%.
C. Did the remedial lessons
work? No. of learners who have
caught up with the lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation.
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why did
these work?
F. What difficulties did I
encounter which my principal or
supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use./discover
which I wish to share with other
teachers?
School: TAPIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-C
GRADES 1 to 12 Teacher: RUBILYN M. LUMBRES Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 11)/6:50-7:40 Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
HOLIDAY EID’L ADHA 1ST PERIODICAL TEST 1ST PERIODICAL TEST Naisasagawa ang mapanuring Napauunlad ang ksanayan sa
A. Pamantayang pagbasa sa iba’t ibang uri ng pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Pangnilalaman teksto at napalalawak ang
talasalitaan
Nakapagtatala ng mga Nakasusulat ng isang talata tungkol
B. Pamantayan sa Pagganap kailangang impormasyon o sa isang isyu o paksa
datos
Naibibigay ang ang kahulugan Nakasusulat ng liham pangkaibigan
C. Mga Kasanayan sa ng salita, pamilyar at di- F5PU-Ij-2.3
Pagkatuto (Isulat ang code ng pamilyar na mga salita sa
bawat kasanayan) pamamagitan ng paglalarawan.
F5PT-Ij-1.14
Pagbibigay ang ang kahulugan Pagsulat ng liham pangkaibigan
ng salita, pamilyar at di-
II. NILALAMAN
pamilyar na mga salita sa
pamamagitan ng paglalarawan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 1st Quarter week 10 dd. 3-4 1st Quarter week 10 dd. 7-8
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng dd. dd.
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Larawan, Tsart Balangkas ng liham pangkaibigan
pangturo Halimbawa ng liham pangkaibigan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagbasa ng mga pangungusap Basahin ang talatang nakasulat sa
aralin at/o pagsisimula ng na may panghalip na panaklaw. pisara/manila paper. Ibigay ang
bagong aralin paksa ng talatang binasa.
Pagpapakita ng ilang larawan Ngayong araw pag-aaralan natin
B. Paghahabi ng layunin ng
tungkol sa disiplina. Ipalarawan ang pagsulat ng liham pangkaibigan.
aralin
kung ano ang kanilang naiisip sa
salitang disiplina.
Pagbasa ng isang sanaysay. Sino ang may matalik na kaibigan sa
Pansinin ang mga salitang naka- malayong lugar? Paano mo sila
C.Pag-uugnay ng mga
aytaliko. Alamin ang kahulugan kinakamusta? Nakaranas ka na bang
halimbawa sa bagong aralin
ng bawat salitang may makapagpadala ng sulat/liham sa
salungguhit. iyong kaibigan?
Ilahad sa mga bata na Magpakita ng isang halimbawa ng
D. Pagtalakay ng bagong tatalakayin sa araw na ito ay liham mula sa isang kaibigan.
konsepto at paglalahad ng kahulugan ng salita pamilyar at Ituro ang mahahalagang bahagi ng
bagong kasanayan # 1 di-pamilyar sa pamamagitan ng isang liham pangkaibigan.
paglalarawan.
Ibigay ang mga kahulugan ng Isa-isang ipaliwanag ang bahagi ng
salitang iyong ibinigay. liham pangkaibigan.
E. Pagtalakay ng bagong
Talakayin ang pagbibigay ng Talakayin din ang mga dapat
konsepto at paglalahad ng
kahulugan ng salita pamilyar at tandaan sa pagsulat nito.
bagong kasanayan # 2
di-pamilyar sa pamamagitan ng
paglalarawan sa pahina _
Pagbasa ng mga pangungusap. Pangkatang Gawain: Bumuo ng
Alamin ang kahulugan ng mga isang liham pangkaibigan sa Manila
F. Paglinang sa kabihasnan
sumusunod na salitang naka- paper.
(Tungo sa Formative
aytaliko. Lagyan ng salungguhit Original File Submitted and
Assessment)
ang pariralang satingin mo ay Formatted by DepEd Club Member -
naglalarawan dito. visit depedclub.com for more
Paano mo magagamit ang Ngayong alam ninyo na ang
inyong natutuhan ngayon sa pagsulat ng liham pangkaibigan,
G. Paglalapat ng aralin sa
inyong buhay? pwede na ninyong sulatan ang
pang-araw araw na buhay
inyong kaibigan na nasa malayo
lugar
Paano natin malalaman ang Anu-ano ang limang bahagi ng liham
kahulugan ng salitang pamilyar pangkaibigan? Anu-ano ang mga
H. Paglalahat ng aralin at di-pamilyar? dapat tandan sa pagsulat ng liham
Ano ang pagkakaiba ng pamilyar pangkaibigan?
at di-pamilyar na salita.
Panuto: Bigyang kahulugan ang Sa isang buong papel,
mga sumusunod na salita. sumulat ng isang liham para sa
I. Pagtataya ng aralin Pagkatapos ay gamitin ito sa kaibigan o kamag-anak sa malayong
pangungusap. lugar.

J. Karagdagan Gawain para sa Sumulat ng limang (5) bugtong Pag-aralan ang mga nakaraang
takdang aralin at remediation na gustong-gusto mo. aralin para sa pagsubok bukas.
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
nakakuha ng 80% sa ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
nangangailangan ng iba pang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
remediation? Bilang ng mag- ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
pagtuturo na nakatulong ng ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
naranasan na solusyon sa ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
tulong ng aking punungguro at ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
ang aking ginamit/nadiskubre ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
na nais kong ibahagi sa mga ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
kapwa ko guro?
School: TAPIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-B
GRADES 1 to 12 Teacher: RUBILYN M. LUMBRES Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 11)/7:40-8:20 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES
A. Content Standards HOLIDAY – EID’L ADHA 1ST PERIODICAL TEST 1ST PERIODICAL TEST

B. Performance Standards

C. Learning Competencies/
Objectives Write the LC code for
each

II. CONTENT
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages
2. Learner’s Material pages

3. Textbook pages

4. Additional Materials for


Learning Resource Portal
B. Other Learning Resources
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or
presenting the new lesson
B. Establishing a purpose for the
lesson
C. Presenting examples/
instances of the new lesson
D. Discussing new concepts and
practicing new skills #1
E. Discussing new concepts and Together with your partner, Ask pupil perform a role play
practicing new skills #2 show your mural drawing and about helping a child with
tell the class about your mental and emotional concern
community.
F. Developing mastery
(Leads to Formative Assessment
3)
G. Finding practical application How can you help a friend
of concepts and skills in daily who is afraid of going to
living school because he is bullied?
H. Making generalizations and What can we draw in a mural?
abstractions about the lesson
I. Evaluating learning Give 5 items seatwork
J. Additional activities for Draw a mural of your Barangay
application or remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of Learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of Learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
C. Did the remedial lessons
work? No. of Learners who have
caught up with the lessons
D, No. of Learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why did
these work?
F. What difficulties did I
encountered which my principal
or supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with other
teachers?
School: TAPIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-C
GRADES 1 to 12 Teacher: RUBILYN M. LUMBRES Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 11)/8:20-9:00 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES
A. Content Standards HOLIDAY – EID’L ADHA 1ST PERIODICAL TEST 1ST PERIODICAL TEST

B. Performance Standards

C. Learning Competencies/
Objectives Write the LC code for
each

II. CONTENT
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages
2. Learner’s Material pages

3. Textbook pages

4. Additional Materials for


Learning Resource Portal
B. Other Learning Resources
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or
presenting the new lesson
B. Establishing a purpose for the
lesson
C. Presenting examples/
instances of the new lesson
D. Discussing new concepts and
practicing new skills #1
E. Discussing new concepts and Together with your partner, Ask pupil perform a role play
practicing new skills #2 show your mural drawing and about helping a child with
tell the class about your mental and emotional concern
community.
F. Developing mastery
(Leads to Formative Assessment
3)
G. Finding practical application How can you help a friend
of concepts and skills in daily who is afraid of going to
living school because he is bullied?
H. Making generalizations and What can we draw in a mural?
abstractions about the lesson
I. Evaluating learning Give 5 items seatwork
J. Additional activities for Draw a mural of your Barangay
application or remediation
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of Learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of Learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
C. Did the remedial lessons
work? No. of Learners who have
caught up with the lessons
D, No. of Learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why did
these work?
F. What difficulties did I
encountered which my principal
or supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with other
teachers?
School: TAPIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-B
GRADES 1 to 12 Teacher: RUBILYN M. LUMBRES Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 11)/9:10-10:00 Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
HOLIDAY EID’L ADHA 1ST PERIODICAL TEST 1ST PERIODICAL TEST Naisasagawa ang mapanuring Napauunlad ang ksanayan sa
A. Pamantayang pagbasa sa iba’t ibang uri ng pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Pangnilalaman teksto at napalalawak ang
talasalitaan
Nakapagtatala ng mga Nakasusulat ng isang talata tungkol
B. Pamantayan sa Pagganap kailangang impormasyon o sa isang isyu o paksa
datos
Naibibigay ang ang kahulugan Nakasusulat ng liham pangkaibigan
C. Mga Kasanayan sa ng salita, pamilyar at di- F5PU-Ij-2.3
Pagkatuto (Isulat ang code ng pamilyar na mga salita sa
bawat kasanayan) pamamagitan ng paglalarawan.
F5PT-Ij-1.14
Pagbibigay ang ang kahulugan Pagsulat ng liham pangkaibigan
ng salita, pamilyar at di-
II. NILALAMAN
pamilyar na mga salita sa
pamamagitan ng paglalarawan.
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 1st Quarter week 10 dd. 3-4 1st Quarter week 10 dd. 7-8
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng dd. dd.
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Larawan, Tsart Balangkas ng liham pangkaibigan
pangturo Halimbawa ng liham pangkaibigan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagbasa ng mga pangungusap Basahin ang talatang nakasulat sa
aralin at/o pagsisimula ng na may panghalip na panaklaw. pisara/manila paper. Ibigay ang
bagong aralin paksa ng talatang binasa.
Pagpapakita ng ilang larawan Ngayong araw pag-aaralan natin
B. Paghahabi ng layunin ng
tungkol sa disiplina. Ipalarawan ang pagsulat ng liham pangkaibigan.
aralin
kung ano ang kanilang naiisip sa
salitang disiplina.
Pagbasa ng isang sanaysay. Sino ang may matalik na kaibigan sa
Pansinin ang mga salitang naka- malayong lugar? Paano mo sila
C.Pag-uugnay ng mga
aytaliko. Alamin ang kahulugan kinakamusta? Nakaranas ka na bang
halimbawa sa bagong aralin
ng bawat salitang may makapagpadala ng sulat/liham sa
salungguhit. iyong kaibigan?
Ilahad sa mga bata na Magpakita ng isang halimbawa ng
D. Pagtalakay ng bagong tatalakayin sa araw na ito ay liham mula sa isang kaibigan.
konsepto at paglalahad ng kahulugan ng salita pamilyar at Ituro ang mahahalagang bahagi ng
bagong kasanayan # 1 di-pamilyar sa pamamagitan ng isang liham pangkaibigan.
paglalarawan.
Ibigay ang mga kahulugan ng Isa-isang ipaliwanag ang bahagi ng
salitang iyong ibinigay. liham pangkaibigan.
E. Pagtalakay ng bagong
Talakayin ang pagbibigay ng Talakayin din ang mga dapat
konsepto at paglalahad ng
kahulugan ng salita pamilyar at tandaan sa pagsulat nito.
bagong kasanayan # 2
di-pamilyar sa pamamagitan ng
paglalarawan sa pahina _
Pagbasa ng mga pangungusap. Pangkatang Gawain: Bumuo ng
Alamin ang kahulugan ng mga isang liham pangkaibigan sa Manila
F. Paglinang sa kabihasnan
sumusunod na salitang naka- paper.
(Tungo sa Formative
aytaliko. Lagyan ng salungguhit Original File Submitted and
Assessment)
ang pariralang satingin mo ay Formatted by DepEd Club Member -
naglalarawan dito. visit depedclub.com for more
Paano mo magagamit ang Ngayong alam ninyo na ang
inyong natutuhan ngayon sa pagsulat ng liham pangkaibigan,
G. Paglalapat ng aralin sa
inyong buhay? pwede na ninyong sulatan ang
pang-araw araw na buhay
inyong kaibigan na nasa malayo
lugar
Paano natin malalaman ang Anu-ano ang limang bahagi ng liham
kahulugan ng salitang pamilyar pangkaibigan? Anu-ano ang mga
H. Paglalahat ng aralin at di-pamilyar? dapat tandan sa pagsulat ng liham
Ano ang pagkakaiba ng pamilyar pangkaibigan?
at di-pamilyar na salita.
Panuto: Bigyang kahulugan ang Sa isang buong papel,
mga sumusunod na salita. sumulat ng isang liham para sa
I. Pagtataya ng aralin Pagkatapos ay gamitin ito sa kaibigan o kamag-anak sa malayong
pangungusap. lugar.

J. Karagdagan Gawain para sa Sumulat ng limang (5) bugtong Pag-aralan ang mga nakaraang
takdang aralin at remediation na gustong-gusto mo. aralin para sa pagsubok bukas.
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
nakakuha ng 80% sa ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
nangangailangan ng iba pang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
remediation? Bilang ng mag- ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
aaral na nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
pagtuturo na nakatulong ng ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
naranasan na solusyon sa ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
tulong ng aking punungguro at ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
ang aking ginamit/nadiskubre ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
na nais kong ibahagi sa mga ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
kapwa ko guro?
School: TAPIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-C
GRADES 1 to 12 Teacher: RUBILYN M. LUMBRES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 11)/10:00-10:40 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN HOLIDAY – EID’L ADHA 1ST PERIODICAL TEST Nabibigyang halaga ang
Nabibigyang halaga ang
kontribusyon ng sinaunang
kontribusyon ng sinaunang
kabihasnan sa pagkabuo
1ST PERIODICAL TEST kabihasnan sa pagkabuo ng
ng lipunan at
lipunan at pagkakakilanlang
pagkakakilanlang
Pilipino.(12.3)
Pilipino.(12.3)
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag- aaral ay Ang mag- aaral ay
naipamalas ang mapanuring naipamalas ang
pag-unawa at kaalaman sa mapanuring pag-unawa at
kasanayang pang kaalaman sa kasanayang
heograpiya, ang mga teorya pang heograpiya, ang mga
sa pinagmulan ng lahing teorya sa pinagmulan ng
Pilipino upang lahing Pilipino upang
mapahalagahan ang mapahalagahan ang
konteksto ng lipunan/ konteksto ng lipunan/
pamayanan ng mga pamayanan ng mga
sinaunang Pilipino at sa sinaunang Pilipino at sa
kinilang ambag sa pag buo kinilang ambag sa pag buo
ng kasaysayan ng Pilipinas. ng kasaysayan ng Pilipinas.
B. Pamantayan sa pagganap Ang mag – aaral ay Ang mag – aaral ay
naipamamalas ang naipamamalas ang
pagmamamalaki sa pagmamamalaki sa
nabuong kabihasnan ng nabuong kabihasnan ng
mga sinaunang Pilipino mga sinaunang Pilipino
gamit ang kaalaman sa gamit ang kaalaman sa
kasanayang kasanayang
pangheograpikal at pangheograpikal at
mahahalagang konteksto mahahalagang konteksto
ngn kasayasayan ng lipunan ngn kasayasayan ng
at bansa kabilang ang mga lipunan at bansa kabilang
teorya ng pinagmulan at ang mga teorya ng
pag kabuo ng kapuluan ng pinagmulan at pag kabuo
pilipinas at lahing Pilipino. ng kapuluan ng pilipinas at
lahing Pilipino.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto AP5PLP – Ij-12 AP5PLP – Ij-12
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman Kontribusyon ng sinaunang Kontribusyon ng
kabihasnan sa pagkabuo ng sinaunang kabihasnan sa
lipunan at pagkakakilanlang pagkabuo ng lipunan at
Pilipino pagkakakilanlang Pilipino
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS
Araling Panlipunan 5. Araling Panlipunan 5.
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG. pp.128-132 TG. pp.128-132
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa larawanngmgasinaunangka larawanngmgasinaunangk
portal ng Learning Resource bihasnan, tsart, bugtong abihasnan, tsart, bugtong
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Anu- ano ang mga Anu- ano ang mga
pagsisimula ng bagong aralin kontribusyon ng sinaunang kontribusyon ng sinaunang
kabihasnan sa pagbuong kabihasnan sa pagbuong
lipunan at pagkakakilanlang lipunan at
Pilipino? pagkakakilanlang Pilipino?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbugtungan tayo Magbugtungan tayo
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan Pagpapakita ng larawan
bagong aralin Larawan ng Hagdan- Larawan ng Hagdan-
hagdang Palayan, sinaunang hagdang Palayan,
sayaw, panitikan, pagkain at sinaunang sayaw,
inumin. panitikan, pagkain at
inumin.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapangkat ng mga bata Pagpapangkat ng mga bata
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gamitin ang “Graphic Gamitin ang “Graphic
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Organizer” sa pagsagot ng Organizer” sa pagsagot ng
tanong tanong
F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit gustong gusto ng mga Bakit gustong gusto ng
(Tungo sa Formative Assessment) dayuhan ang mga Pilipino at mga dayuhan ang mga
bumisita ditto sa bansa? Pilipino at bumisita ditto
sa bansa?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- PAGKAMAGALANG SA PAGKAMAGALANG SA
araw na buhay NAKAKATANDA NAKAKATANDA
H. Paglalahat ng Aralin Paano mabibigyang halaga Paano mabibigyang halaga
ang kontribusyon ng ang kontribusyon ng
sinaunang kabihasnan sa sinaunang kabihasnan sa
pagkabuo ng lipunan at pagkabuo ng lipunan at
pagkakakilanlang Pilipino? pagkakakilanlang Pilipino?
Original File Submitted
and Formatted by DepEd
Club Member - visit
depedclub.com for more
I. Pagtataya ng Aralin Basahin at ibigay ang Basahin at ibigay ang
kasagutan. Isulat ang titik kasagutan. Isulat ang titik
lamang. lamang.
1.Napapahalagahan ang 1.Napapahalagahan ang
sinaunang musika sa sinaunang musika sa
pamamagitan ng _______. pamamagitan ng _______.
A.Pagpapatuloy sa pag-awit A.Pagpapatuloy sa pag-
sa mga katutubong awitin. awit sa mga katutubong
B.Sa pagsalin ng mga liriko awitin.
sa wikang Ingles B.Sa pagsalin ng mga liriko
C.pag-awit ng pa rap sa wikang Ingles
D.pag-awit ng pasigaw C.pag-awit ng pa rap
2.Ang paggalang sa mga D.pag-awit ng pasigaw
nakakatanda ay 2.Ang paggalang sa mga
maipapakita hanggang nakakatanda ay
ngayon sa pamamagitan ng maipapakita hanggang
______. ngayon sa pamamagitan
A.pag-alis na walang paalam ng ______.
sa Nanay A.pag-alis na walang
B.pagmamano sa paalam sa Nanay
nakakatanda B.pagmamano sa
C.walang pakialam sa mga nakakatanda
nagsidating ang mga bisita C.walang pakialam sa mga
D.pag-utos sa mga nagsidating ang mga bisita
nakakatanda sa iyo D.pag-utos sa mga
3.Napapahalagan ang sayaw nakakatanda sa iyo
ng sinaunang Pilipino sa 3.Napapahalagan ang
pamamagitan ng_______. sayaw ng sinaunang
A. pagsali sa Pilipino sa pamamagitan
makamodernong sayaw sa ng_______.
paaralan A. pagsali sa
B. pagsali sa mga makamodernong sayaw sa
katutubong sayaw sa inyong paaralan
lugar B. pagsali sa mga
C. pagsali sa mga katutubong sayaw sa
patimpalak sa pag-awit sa inyong lugar
paaralan C. pagsali sa mga
D. pagsali sa mga palarong patimpalak sa pag-awit sa
bayan paaralan
4.Sino sa mga sumusunod D. pagsali sa mga palarong
ang HINDI nagpapakita ng bayan
pagpapahalaga sa sining ng 4.Sino sa mga sumusunod
sinaunang Pilipino. ang HINDI nagpapakita ng
A.Si Ana na maingat sa pagpapahalaga sa sining
paghawak ng mga ng sinaunang Pilipino.
sinaunang palayok. A.Si Ana na maingat sa
B.Si Ben na ginuguhitan ang paghawak ng mga
larawan ng Hagdang- sinaunang palayok.
hagdang Palayan sa museo. B.Si Ben na ginuguhitan
CSi Roy na may paghanga ang larawan ng Hagdang-
ng tinitingnan ang mga hagdang Palayan sa
gawang siningng mga museo.
sinaunang Pilipino saMuseo. CSi Roy na may paghanga
D.Si Carlo na maingat na ng tinitingnan ang mga
naglalakad sa loob ng gawang siningng mga
museo. sinaunang Pilipino
5.Ano ang dapat nating saMuseo.
gawin sa mga kontribusyon D.Si Carlo na maingat na
ng sinaunang kabihasnan sa naglalakad sa loob ng
pagbuo ating museo.
pagkakakilanlan? 5.Ano ang dapat nating
A.Ipagpapatuloy at gawin sa mga
pahahalagahan kontribusyon ng sinaunang
B.Gawinitongmakamoderno kabihasnan sa pagbuo
C.Kalimutanangmganakakar ating pagkakakilanlan?
aan A.Ipagpapatuloy at
D.hwag ipakilala sa mga pahahalagahan
darating pang henerasyon B.Gawinitongmakamodern
V. TakdangAralin o
C.Kalimutanangmganakaka
raan
D.hwag ipakilala sa mga
darating pang henerasyon
V. TakdangAralin
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Ano ang iyong sa loobin Ano ang iyong sa loobin
aralin at remediation tungkol sa kontribusyon ng tungkol sa kontribusyon ng
sinaunang kabihasnan sa sinaunang kabihasnan sa
pagbuo ng lipunan at pagbuo ng lipunan at
pagkakalilanlang Pilipino? pagkakalilanlang Pilipino?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang


ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang s
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: TAPIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-C
GRADES 1 to 12 Teacher: RUBILYN M. LUMBRES Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 12 – 16, 2019 (WEEK 11)/11:30-12:00 Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pag unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon
HOLIDAY – EID’L ADHA 1ST PERIODICAL TEST 1ST PERIODICAL TEST ng mapunuring pag iisip sa pagpapahayag at pagganap ng
anumang Gawain na may kunalaman sa sarili at sa sarili at sa
pamilyang kinabibilangan.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasagawa ang mga kilos,gawain at pahayag na may
kabutihan at katotohanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapahayag ng katotohanan kahit masakit sa kalooban
Isulat ang code ng bawat kasanayan gaya ng:
a. pagkuha n gag-aari ng iba
b. pngongopya sa oras ng pagsusulit
c. pagsisinungaling sa sinumang myembro ng pamilya, at iba
pa.
(ESP5PKP - Ih - 35)
II. NILALAMAN Katatagan ng Loob (Fortitude)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay ng Guro dd. Gabay ng Guro dd.
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Kagamitan ng Mag-aaral dd. Kagamitan ng Mag-aaral dd.
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbikas ng tulang binasa Tumawag ng ilang batang
pagsisimula ng bagong aralin kahapon bibigkas ng tulang Sa Totoo
Lang Po.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Anong mabuting katangian/
pag-uugali ang isinasaad ng
tula?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipagawa ang isinasaad sa Pagpapalabas ng
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 bahaging Isapuso Natin palatuntunan sa klase
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakayan kung paano ang Talakayin ang nagging
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kakayahan ng mga bata ay damdamin ng mga bata sa
maipakikiya nula ng may ginawa nilang pagganap sa
lakas, katatagan o tibay ng palatuntunan at hyaang
loob sa harap ng maraming ibahagi nila ito sa klase
tao
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipabasa at talakayin ang Bakit nyo ito nagawa?
(Tungo sa Formative Assessment) Tandaan Natin sa LM. Nagkaroon ba kayo ng lakas
ng loob?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang magkaroon Mahalaga ba ang magkaroon
ng lakas at tibay ng loob at ng lakas at tibay ng loob at
bilib sa sarili? bilib sa sarili?
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot ang Subukin Natin
sa LM
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Gumawa ng plano ng isang
aralin at remediation platuntunan para sa
pagdiriwang ng Buwan ng
Wika
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Вам также может понравиться